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Mpwapwa. Kaimu Mkurugenzi Mkuu,
Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tanza-
nia (Taliri), Dk Jonas Kizima amesema
wamejikita kutatua changamoto za
mbegu bora za mifugo na malisho.

Dk Kizima alisema hayo alipotembe-
lea kukagua shughuli zinazofanywa na
Kituo cha Taliri Mpwapwa, kilichopo
wilayani hapa Mkoa wa Dodoma juzi.

Alisema lengo la utafiti wanaou-
fanya ni kuhakikisha wanapata mbegu
bora za mifugo pamoja na kuzalisha
mbegu bora za malisho ya mifugo zita-
kazosaidia kutatua changamoto za
upatikanaji wa mbegu bora za mifugo
zinazohimili mazingira valiyopo.

Dk Kizima alisema kwa sasa, taa-
sisl hiyo inaendelea kufanya tathmini
ya ubora, ustahimilivu na makazi ya
malisho ya mifugo yatakayofaa kwa
chakula cha kutosha.

Mkurugenzi wa Idara ya Utafiti,
Mafunzo na Huduma za Ugani, Dk
Angello Mwilawa alisema Wizara
ya Mifugo na Uvuvi imezihamasisha
halmashauri zote nchini kuanzisha
mashamba darasa ya malisho ili wafy-
gajl wajifunze namna ya kupata mbegu
bora za malisho kwa ajili ya mifugo.

“Tunawahimiza wafugaji kuona
umuhimu wa kulima malisho ili yawa-
saldie kupata lishe ya uhakika kwa
mifugo yao, pia kwa kulima malisho
kutawapungqma mMigogoro ya mara
MDT? kati yao na wakulima,” alise-
ma

Pia alisema wanawahamasisha

Wwafugaji wa nyanda kame wastawishe

ya mifugo wakati wa masika

malisho
na kuyatunza,



Taliri yajikita katika
mbegu bora za

AIMU MKurugeng; Mluy, Taasisi ya Utafi-
i wa Mifugo Tanzania (Taliri), Dk jonas

Aliyasema hayq uzi alipokagua shughull zinazo.
ﬁ’?\oa na Kituo cha Talir kilichopo wilayan Mpwap-
W,

Alisemna ytafiti Wanaoufanya unajengs kuhakikisha
Wanapata mbegu bora 23 mifugo na kuzalisha m
bora za malishg ya mifugo zitakazosaidig kutatua
changamoto 73 upatikanaii wa mbegu bora za mifugo
Zinazohimili mazingira yaliyopo na matisho inayoikabil;
nchi kwa sasa

Aliongeza taasisi hiyo inaendelea kufanya tathmini
ya ubora, ustahimilivy na makuzi ya malishg ya mifugo
Yatakayofaa kwa chakula cha kutosha o,
mifugo.
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utafiti lazima yabadilishwe kusa biashara kwa sabatyy
wafugaji wakifanya ufugaii unacendana na mazingira
mwumgmti‘pkaﬁkaufugaﬁwmmhmm
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